Idan kuna tunanin cewa mafi kyawun biyan kuɗi na Amazon da Ajiye tayin suna don kayan masarufi ne kawai kamar jakunkuna, fitilun fitilu, injin wanki, da sauransu, to kuna iya rasa damar.Biyan kuɗi da adana kuma na iya zama bisharar ɗakin studio na gida na DIYer.
Yi jigilar kaya akai-akai don tabbatar da cewa ba a amfani da muhimman abubuwa kamar tabo, ƙusoshi, takarda yashi da mannen itace a lokuta masu mahimmanci.Ta hanyar yin rijista don ainihin kayan aikin DIY waɗanda ake aikawa akai-akai, zaku iya adana rashin jin daɗi na zuwa kantin kayan haɓaka gida kuma ku adana 5% zuwa 10% lokacin fara oda.
Yawancin goge fenti ba za su daɗe ba kwata-kwata.Ko da mun tsabtace su ta hanyar addini kuma muka yi amfani da fenti na ruwa kawai, busassun fenti zai daɗe da sauri zuwa ga bristles (kuma yana da mummunar tasiri ga ingancin ayyukan fenti na gaba).Sauyawa na yau da kullun na goge fenti shima tsada ne.Tabbatar cewa kuna da tsayayyen kayan fenti na fenti, kuma ku adana kuɗi ta hanyar biyan kuɗi zuwa ga gogewar fenti da kuka fi so, kamar wannan buroshin fenti mai inci 2 na Wooster (akwai akan Amazon).
Idan kun ɓata lokaci mai yawa don yin ayyuka daban-daban a cikin ɗakin studio na gida, ƙila za ku yi amfani da kayan ɗamara da yawa.Lokacin yin rajista don isar da wannan kayan masarufi na yau da kullun, kiyaye isassun kayan dunƙulewa na iya adana har zuwa 10% cikin farashi.Amazon har ma yana ba da fakiti iri-iri na Kuɗi da Ajiye.Misali, kunshin TK Excellence yana ƙunshe da girma dabam dabam, don haka ba sai ka yi alkawari ɗaya kaɗai ba (zaka iya saya akan Amazon).
Tare da ikonsa na gina haɗin gwiwa tsakanin nau'ikan kayan daban-daban, gami da roba, fata, takarda, yumbu, itace, ƙarfe, da filastik, zaku iya amfani da superglue a cikin ayyukan gida iri-iri.
Matsalar ita ce babban manne yana zuwa a cikin ƙaramin bututu - yawanci ƙasa da oza - ba zai daɗe ba.Wannan yana nufin ƙila ba zai kasance a wurin lokacin da kuke buƙata ba.Biyan kuɗi zuwa Super Glue kuma ku guji zuwa shagunan inganta gida.Akwai manyan manne da yawa waɗanda zasu iya ceton ku 5% ta hanyar biyan kuɗi zuwa Amazon, kuma Loctite (samuwa akan Amazon) yana ɗaya daga cikin mafi kyau.
Ko yana rataye hoto ko harhada ginshiƙan rumfuna, ƙusoshi dole ne don ayyukan DIY marasa adadi, kowannensu yana amfani da nau'i daban-daban.Tare da wannan, yana da kyau a koyaushe a shirya kusoshi daban-daban don biyan buƙatu daban-daban.Kusoshi iri-iri, irin su wannan daga Arrow, yana cikin jerin abubuwan da muke da su dole ne saboda ya ƙunshi nau'ikan kusoshi daban-daban guda biyar (samuwa daga Amazon).
Ko da yake ana iya amfani da tsinken madauwari mai kyau ko tsinken tebur na tsawon shekaru da yawa kafin a canza shi, Sawzall ko tsinken tsinke zai fara yin dushewa bayan an yi amfani da shi.Idan mashin mai maimaitawa yana ɗaya daga cikin kayan aikin wutar lantarki da aka fi amfani dashi a cikin arsenal, yi la'akari da yin odar ruwa akai-akai don kiyaye shi mai kaifi kuma a shirye don amfani.Akwai zaɓuɓɓukan ruwan wuka da yawa waɗanda suka dace da biyan kuɗin Amazon da buƙatun ajiya, kuma wannan fakitin guda biyar na DeWalt yana ɗaya daga cikin mafi kyau (samuwa akan Amazon).
Wasu mafi kyawun zaɓuɓɓukan da Amazon Subscribe da Ajiye ke bayarwa sune kayan da muke amfani da su sosai a cikin ayyuka daban-daban.Gine-ginen adhesives suna ɗaya daga cikin mafi kyawun hanyoyin haɗin nau'ikan kayan aiki daban-daban ga juna, ko yana manne madubin gilashi zuwa bango busasshen ko bene na vinyl zuwa bene na ƙasa.Ta hanyar biyan kuɗi zuwa samfura irin su Gorilla Heavy Duty Construction Adhesive (akwai akan Amazon), zaku iya tabbatar da sanya shi a cikin bitar ku lokacin da kuke buƙata.
Idan kun kasance masassaƙin DIY kuma kuna ciyar da ƙarshen ƙarshen mako don gina kayan katako ko ginannun abubuwan toshewa, to kuna iya fuskantar tabo da yawa-kuma tabo ba su da arha!Abin farin ciki, akwai hanyar rage farashi.Amazon yana ba da biyan kuɗi da zaɓuɓɓukan adanawa don ƙarancin itace da yawa, gami da wannan ebony launi daga Varathane (akwai akan Amazon).Jama'a, ku yi murna: siyan tabo biyar ko fiye a cikin isarwa ta atomatik na iya ceton ku aƙalla kashi 5% na jimlar lissafin ku.
Menene ba za a iya gyarawa da tef ba, aƙalla na ɗan lokaci?Ko yana rataye da zanen filastik, gyaran igiyoyi masu kwance, ko amfani da shi azaman walat, ana yaba tef a matsayin ɗaya daga cikin mafi yawan kayayyaki a cikin taron.Wannan yana nufin ana iya amfani dashi don dalilai da yawa.Ta hanyar biyan kuɗi (da adanawa) akan Amazon, tabbatar da cewa tef yana shirye koyaushe a cikin bitar ku.Akwai nau'o'i da yawa waɗanda suka cika ka'idodin biyan kuɗi don zaɓar daga, kuma saitin juzu'i uku na Tianbo yana ɗaya daga cikin mafi kyawun zaɓi (akwai akan Amazon).
Sanding yawanci ba shine aikin da aka fi so ba, amma mataki ne mai mahimmanci lokacin gina kayan daki, ginannen ciki ko kowane irin aikin katako.Abin da ya sa wannan aikin ya fi muni shine yin yaƙi da takarda da ta ƙare saboda kun manta da sake cika kayan aikin ku na ƙarshe lokacin da kuke cikin shagon.Ta amfani da “subscribe and save”, taron bitar ku zai sami isassun haja na wannan kayan aikin itace da ake buƙata kuma yana adana har zuwa 10% na farashi.Wannan jakar ta ƙunshi nau'o'in hatsi 12 daban-daban (akwai akan Amazon), wanda shine kyakkyawan zabi.
Gabaɗaya ana ɗaukar Caulk a matsayin wani abu da ake amfani da shi don rufe haɗin gwiwa a kusa da kwatami, wuraren wanka, da tagogi.Hakanan ana amfani dashi don ƙarin dalilai.Idan ka gina kowane nau'i na ginawa ko shigar da allunan siket ko gyare-gyare a kusa da gidan, caulk zai haifar da bayyanar da ba ta dace ba tsakanin itacen fentin da bango.Ta hanyar biyan kuɗi zuwa ɗaya daga cikin zaɓuɓɓukan da yawa da ake samu akan Amazon, tabbatar da cewa koyaushe kuna da isassun isassun sassauƙa, farar fata ko m caulk.Wannan caulk daga DAP (akwai akan Amazon) yana ɗaya daga cikin abubuwan da muka fi so.
Idan aikin jarumi na karshen mako ya ƙunshi aikin katako mai yawa, to kuna iya amfani da manne mai yawa na itace.Tun da rayuwar rayuwar itace manne ne kawai shekara ɗaya ko biyu, don kauce wa rashin jin daɗi na zuwa kantin sayar da kayan gida, sayan da yawa ba zai yiwu ba.Abin farin ciki, Amazon yana ba da zaɓuɓɓukan manne itace iri-iri ta hanyar "subscribe and save", kamar waɗannan fakitin 2 na Gorilla Ultimate Waterproof Wood manne (akwai akan Amazon).
Shin kun sami kanku kuna neman tsattsauran tsumma don goge hannuwanku, goge zube, shafa tabo, ko wani tsumma mai kyau?Maimakon sadaukar da cikakkiyar T-shirt ko tawul, yana da kyau a biya kuɗi zuwa ɗaya daga cikin ragin Amazon's rag, kamar dam ɗin daga SupremePlus (akwai akan Amazon).Yanzu, za ku sami sabon gungu na tsumma don ba da kayan aikin bitar ku kowane 'yan watanni.
Lokacin auna guntun itace don yanke, babu abin da ya fi takaici kamar gano fensir.fensirin bita sun shahara don bacewa lokacin da kuke buƙatar su.Maimakon yin jita-jita na fensir a cikin jakar baya na makaranta, yana da kyau ku shirya sabbin fensir kowane ƴan watanni kuma ku tabbata kuna da isassun fensir a hannu.Wannan fensir na kafinta daga Bushibu (akwai akan Amazon) yana da sauƙin ganowa saboda launin ja mai haske kuma yana da ƙa'idodi masu amfani da aka zana a gefensa.
Idan ka sami kanka yin zane, rini, ko caulking mafi yawan karshen mako, da alama za ka iya sa 'yan nau'i-nau'i na safofin hannu na nitrile.Tabbatar cewa safar hannu ba zai ƙare ba kuma tabbatar da cewa hannayenku suna da kariya sosai a duk lokacin da kuka taɓa goshin fenti ko bindigar caulking.Akwai zaɓuɓɓukan safofin hannu da yawa waɗanda ba na latex ba a cikin Amazon's Subscribe and Ajiye shirin, gami da wannan akwati guda 100 daga Lafiya mai aminci (akwai akan Amazon).
Sai dai idan kun yi amfani da launuka iri ɗaya don duk zane-zane, bazai da ma'ana don biyan kuɗi zuwa zane-zane.Firimiya wani labari ne.Ko zanen kayan daki na itace, canza wani launi, rufe tabo, ko kowane adadin aikace-aikacen zanen, ƙila za ku buƙaci amfani da firamare.Ta hanyar biyan kuɗin shiga zuwa isar da kayan aiki ta atomatik (kamar fakiti uku na Zinsser (akwai akan Amazon)), kuna tabbatar da cewa koyaushe kuna da wadatar wadata kuma ku adana kuɗi.
Za a aika da dabarun aikin wayo da koyaswar mataki-mataki kai tsaye zuwa akwatin saƙon saƙo naka kowace safiya ta Asabar-yi rajista don wasiƙar DIY Club na karshen mako a yau!
Bayyanawa: BobVila.com yana shiga cikin Shirin Abokan Abokan Sabis na LLC na Amazon Services, shirin tallan haɗin gwiwa wanda aka tsara don samarwa masu wallafa hanyar samun kuɗi ta hanyar haɗin kai zuwa Amazon.com da rukunin yanar gizo.


Lokacin aikawa: Satumba-26-2021